Giải pháp

DÂY NHẢY QUANG, FIBER OPTIC PATCH CORD, DÂY NHẢY QUANG SC, ST, LC, FC

Dây nhảy quang là một sợi cáp quang phép kết nối hộp phối quang ODF, CATV, Modem Gpon, Bộ chuyển đổi quang điện, Module quang SFP và nhiều thiết bị viễn thông khác.

Dây nhảy quang là một sợi cáp quang được bảo vệ bằng lớp vỏ với độ dầy từ 2.0mm-3.0mm được gắn các đầu nối chuẩn UPC, APC, PC cho phép kết nối nhanh chóng với hộp phối quang ODF, CATV, Modem Gpon, Bộ chuyển đổi quang điện, Module quang SFP và nhiều thiết bị viễn thông khác
Dây nhảy quang
Dây nhảy có các đặc điểm sau:
  • Low insertion loss;
  • High return loss
  • Kết nối dễ dàng
Cấu trúc:
Dây nhảy quang được tạo ra từ một lớp lõi có chỉ số khúc xạ cao, bao quanh lớp phủ có chỉ số khúc xạ thấp, được gia cường bởi các sợi aramit và bọc bởi lớp vỏ bảo vệ có khả năng chống dập, cháy… Cấu trúc lõi sợi giảm sự suy hao đường truyền ở mức độ thấp nhất.
 
Kích thước:
Kích cỡ lõi sợi phụ thuộc vào cáp Singlemode hay multimode. Cáp single mode đường kính lõi là 9 µm và  50 / 62.5 µm đối với cáp multimode.
 
Phân loại:
Các đầu nối dây nhảy quang thường có chuẩn dạng PC, UPC, APC. Đầu nối (conector):  FC,SC,ST,LC,MU,SMA,E2000.... Hai đầu cáp thường gặp: SC-SC, SC-LC, ST-LC, …….. phụ thuộc đầu cắm thiết bị. Màu vàng thường cho cáp singlemode, màu cam thường cho cáp multimode.
  • Bảng tham khảo phân loại
Plating material PVC, LSZH
① Connector FC,SC,ST,LC,MU,SMA,E2000...
② Inserted core cover PC,UPC or APC
③ Connector FC,SC,ST,LC,MU,SMA,E2000...
④ Inserted core cover PC,UPC or APC
⑤ Type SM or MM
⑥ Line diameter (mm) Ø3, Ø2, Ø1.6, Ø0.9
⑦ Length (m) L=1.2.3.4………….meter
⑧ Classification SX or DX

Ứng dụng:
  • Dùng kết nối quang giữa các mạng quang
  • Kết nối các thiết bị mạng truyền dẫn:  Bộ chuyển đổi quang điện, Module quang ….
  • Công nghệ mạng FTTH ( Fiber to the home), LAN (Local Area Network), FOS (fiber optic sensor), CATV (Cable Television)
  • Các thiệt bị viễn thông khác 
Ứng dụng dây nhảy quang

Bảng giá tham khảo dây nhảy quang:
  • Dây nhảy quang SC-SC singlemode 3 m: 23,000 VNĐ
  • Dây nhảy quang SC-SC singlemode 5 m: 25,000 VNĐ
  • Dây nhảy quang SC-SC multimode 3 m: 30,000 VNĐ
 ………………

Bài viết liên quan :

đối tác - khách hàng

Chat online mua hàng trực tuyến